Chi tiết tin - UBND Huyện Quảng Ninh
Tỉnh đoàn Quảng Bình: Giám sát việc thực hiện chương trình phát triển Thanh niên huyện tỉnh Quảng Bình, giai đoạn 2021 – 2030
Vừa qua, đồng chí Lê Thị Ngọc Hà, Phó Bí thư Thường trực, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh đoàn cùng đoàn công tác vừa có buổi giám sát việc thực hiện chương trình phát triển thanh niên tỉnh Quảng Bình, giai đoạn 2021 – 2030.
Tham gia buổi làm việc có đồng chí Lê Ngọc Huân, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; đại diện lãnh đạo một số phòng, đơn vị liên quan.
Thực hiện chương trình phát triển Thanh niên giai đoạn 2021 – 2030, thời gian qua, UBND huyện Quảng Ninh đã ban hành các văn bản thực hiện chỉ đạo chương trình phát triển thanh niên đến các cơ quan, ban ngành, đoàn thể, các xã – thị trấn; chỉ đạo các ngành chức năng xây dựng kế hoạch, kiểm tra nhằm kịp thời chấn chỉnh, hướng dẫn các cơ quan, ban ngành, các xã – thị trấn thực hiện đảm bảo các nội dung theo chương trình đề ra. Đảng, chính quyền các cấp huyện luôn quân tâm, tạo điều kiện xây dựng nhiều sân chơi bổ ích phục vụ đời sống văn hóa, tinh thần cho Thanh niên. Nhờ vậy, phần lớn thanh niên sống có lý tưởng, niềm tin vào sự lãnh đạo của Đảng và sự phát triển của huyện; không ngừng học tập, rèn luyện, nâng cao trình độ học vấn, chuyên môn, nghiệp vụ và sẵn sàng đảm nhận những việc mới, việc khó, chung sức cùng cộng đồng, xã hội.....
Tại buổi làm việc, các đại biểu đã trao đổi những khó khăn, vướng mắc và kiến nghị các giải pháp nhằm thực hiện chương trình phát triển thanh niên tỉnh Quảng Bình, giai đoạn 2021 – 2030.
Phát biểu kết luận buổi giám sát, đồng chí Lê Thị Ngọc Hà, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao sự quan tâm, chỉ đạo, tạo điều kiện của Huyện ủy, UBND huyện trong việc thực hiện chương trình phát triển Thanh niên trong thời gian qua. Đồng thời, đề nghị Ủy ban nhân dân huyện phát huy kết quả đạt được, khắc phục những khó khăn vướng mắc để triển khai thực hiện tốt các đề án. Chỉ đạo UBND các xã, thị trấn quan tâm hơn nữa việc triển khai thực hiện các đề án phát triển thanh niên và cần xác định đây là nhiệm vụ quan trọng, góp phần thực hiện thắng nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Ngô Đình Hướng
- Quảng Ninh: Hội nghị giao ban công tác Mặt trận Quý III và triển khai một số nội dung chuẩn bị Đại hội MTTQ Việt Nam các cấp, nhiệm kỳ 2024-2029 (18/09/2023)
- Họp Ban Chỉ đạo các Chương trình mục tiêu Quốc gia huyện (14/09/2023)
- Quảng Ninh: Triển lãm "Xanh màu khát vọng" (14/09/2023)
- Quảng Ninh vững tin vào năm học mới (13/09/2023)
- Ghi nhận từ cuộc diễn tập khu vực phòng thủ huyện và tham gia diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2023 (11/09/2023)
- Nông dân huyện Quảng Ninh khẩn trương thu hoạch lúa Hè Thu năm 2023 (07/09/2023)
- Quảng Ninh: Tổ chức ngày hội "Cùng em đến trường" (07/09/2023)
- UBND huyện Quảng Ninh họp đánh giá tình hình phát triển kinh tế, xã hội trong 8 tháng 2023 (07/09/2023)
- Quảng Ninh khai giảng năm học mới 2023-2024 (06/09/2023)
- Quảng Ninh: Triển lãm thành tựu kinh tế - xã hội huyện sau 33 năm xây dựng và phát triển (05/09/2023)